Vì sao nhập 1 lô hàng mà phải cấp 2 giấy chứng nhận khác nhau?

Vì lô hàng của Quý khách gồm 02 sản phẩm khác nhau được quy định riêng trong QCVN 16:2019/BXD

Vì theo quy định tại QCVN 16:2017/BXD và QCVN 16:2019/BXD, từng loại sản phẩm, hàng hóa có chỉ tiêu kỹ thuật và mức yêu cầu chất lượng khác nhau; đồng thời, nhằm tạo điều kiện thuận lợi cho đơn vị khi có nhu cầu đăng ký thay đổi thông tin, không phải thực hiện việc công bố lại khi có bất kỳ sự thay đổi nào về tính năng, công dụng, đặc điểm của sản phẩm, hàng hóa đã công bố hợp quy theo quy định tại Khoản 8 Điều 16 – Thông tư số 28/2012/TT-BKHCN ngày 12 tháng 12 năm 2012 của Bộ Khoa học và Công nghệ.